Makala
Jinsi Tanzania Inavyo Kuwa Kitovu Muhimu cha Wataalamu wa Afya na Ufundi kwa Saudi Arabia kupitia Dira ya 2030
Mazungumzo kuhusu uhamaji wa wafanyakazi kati ya Afrika Mashariki na nchi za Ghuba yanapotokea, mara nyingi watu huzingatia zaidi ajira za wafanyakazi wa majumbani. Hata hivyo, kuna mabadiliko makubwa zaidi ya kimkakati yanayoendelea kati ya Dar es Salaam na Riyadh.
Saudi Arabia inapoharakisha mageuzi yake makubwa chini ya Dira ya 2030 (Vision 2030), miradi mikubwa ya miundombinu yenye thamani ya mabilioni ya dola, upanuzi wa huduma za afya na ukuaji wa sekta ya ukarimu vinaongeza kwa kiasi kikubwa mahitaji ya wafanyakazi wenye utaalamu maalumu. Waajiri nchini Saudi Arabia wanazidi kutafuta wataalamu wenye sifa za juu za kitaaluma na kiufundi, uwezo wa kuwasiliana kwa Kiingereza na uwezo wa kuendana na tamaduni tofauti.
Kwa Nini Waajiri wa Saudi Arabia Wanazidi Kuvutiwa na Wataalamu kutoka Tanzania?
Kuongezeka kwa mahitaji ya wataalamu wa Tanzania katika sekta za kiufundi na kitaaluma kunachangiwa na mambo makuu matatu:
1. Ulinganifu wa Mifumo ya Ushirikiano kati ya Nchi Mbili
Mifumo rasmi ya ushirikiano wa ajira na diplomasia kati ya Tanzania na Saudi Arabia imechangia kufanya taratibu za ajira za kuvuka mipaka kuwa wazi na zinazoeleweka zaidi. Uunganishwaji wa mifumo ya kidijitali ya kisasa unaziwezesha kampuni kusimamia masuala ya uzingatiaji wa sheria na taratibu kupitia majukwaa kama Qiwa na Musaned, na hivyo kupunguza ucheleweshaji unaoweza kusababishwa na urasimu.
2. Uthibitishaji Madhubuti wa Sifa za Kitaaluma
Mfumo wa elimu ya afya na mafunzo ya ufundi nchini Tanzania huzalisha wataalamu wenye sifa za kitaaluma na kiufundi. Wataalamu wa afya kutoka Tanzania wanaweza kuwasilisha sifa zao kwa ajili ya tathmini na uthibitishaji unaohitajika kufanya kazi Saudi Arabia, ikiwemo mitihani ya Prometric na uhakiki wa sifa kupitia Tume ya Saudi Arabia ya Utaalamu wa Afya (Saudi Commission for Health Specialties — SCFHS).
Uthibitishaji sahihi wa vyeti, leseni na sifa za kitaaluma ni hatua muhimu katika kuhakikisha wagombea wanakidhi matakwa ya ajira katika sekta ya afya nchini Saudi Arabia.
3. Uwezo wa Kuendana na Mazingira ya Kazi na Kudumu Kazini
Wafanyakazi kutoka Tanzania wanaweza kuleta maadili mazuri ya kazi, uwezo wa kuwasiliana na watu na utayari wa kujifunza na kuendana na mazingira mapya ya kazi. Sifa hizi zinaweza kusaidia waajiri nchini Saudi Arabia kujenga timu imara, kuboresha ushirikiano kazini na kupunguza changamoto za kubadilisha wafanyakazi mara kwa mara.
Kusimamia Mchakato wa Upatikanaji wa Wafanyakazi: Changamoto za Kuepuka
Ingawa Tanzania ina kundi kubwa la wataalamu na wafanyakazi wenye uwezo, uajiri wa kimataifa bila kuwa na mshirika mwenye uelewa wa taratibu za ndani unaweza kusababisha vikwazo vikubwa.
Changamoto katika Uthibitishaji wa Vyeti: Kukosekana kwa uthibitisho au muhuri mmoja unaohitajika kutoka kwa mamlaka husika ya Tanzania kunaweza kuchelewesha kwa muda mrefu uthibitishaji wa vyeti vya shahada na stashahada. Mahitaji halisi hutegemea aina ya hati na utaratibu unaotumika.
Kutokidhi Masharti ya Uchunguzi wa Afya: Kutofanya uchunguzi wa afya kupitia vituo vilivyoidhinishwa na mfumo wa Wafid, pale unapohitajika, kunaweza kusababisha kutokidhi masharti ya mchakato wa visa na ajira.
Mapungufu katika Upimaji wa Ujuzi na Ufundi: Kwa nafasi za kazi kama mafundi umeme, mafundi wa mifumo ya kupasha na kupooza hewa (HVAC) na wahandisi, kutothibitisha uwezo halisi wa wagombea kunaweza kusababisha kushindwa katika majaribio ya vitendo yanayotakiwa na waajiri nchini Saudi Arabia.
Jinsi City Squares Inavyo Rahisha Uajiri wa Kimataifa
Kusimamia mchakato mzima wa uajiri kunahitaji uelewa wa mazingira ya ndani, uzingatiaji wa sheria na taratibu sahihi za kiutawala katika nchi zote mbili.
Ikiwa na makao yake Upanga, Dar es Salaam, City Squares hufanya kazi kama kiunganishi kati ya waajiri nchini Saudi Arabia na wataalamu kutoka Tanzania. Tunasaidia kuratibu hatua mbalimbali za mchakato wa uajiri katika sehemu moja, zikiwemo:
Uchunguzi wa Wagombea na Upimaji wa Ujuzi wa Kazi: Kuhakikisha wagombea wanakidhi mahitaji mahususi ya nafasi za kazi za waajiri nchini Saudi Arabia kupitia tathmini na upimaji wa ujuzi unaofaa.
Uratibu wa Uchunguzi wa Afya na Vibali vya Usalama: Kusaidia kuratibu uchunguzi wa afya kupitia Wafid, pale unapohitajika, pamoja na upatikanaji wa vyeti vya kutokuwa na rekodi za uhalifu (Police Clearance Certificates — PCC), kulingana na masharti husika.
Uthibitishaji wa Hati na Taratibu za Visa katika Ubalozi: Kusaidia kuratibu tafsiri za hati kwa lugha ya Kiarabu, uthibitishaji wa nyaraka na wizara husika nchini Tanzania, pamoja na uwasilishaji wa hati kwa ubalozi kulingana na mahitaji ya kila aina ya hati na visa.
Iwe wewe ni kampuni inayotaka kuongeza idadi ya wafanyakazi wake au wakala wa uajiri aliyeidhinishwa unayetafuta mshirika wa kuaminika wa kupata wataalamu kutoka Afrika Mashariki, City Squares inatoa msaada katika kuratibu mchakato wa uajiri unaozingatia sheria na taratibu zinazotumika.
Uko Tayari Kujenga Timu Yako?
Panga Mashauriano ya Kibiashara:Scheduling Portal.
Huduma za Kuanzisha Kampuni Tanzania: Company Formation Service
Huduma za Ubalozi wa Saudi Arabia nchini Tanzania: Saudi Embassy Services
Huduma za Uajiri kutoka Tanzania kwenda Nchi Mbalimbali: Employment Services
Huduma za Usafirishaji na Uondoaji wa Mizigo Forodhani:Logistics Services
Rasilimali Zaidi
Huduma za Kuanzisha Kampuni Tanzania: Launch your business with City Squares
Weka Miadi:Book a 1 on 1 Free Video Meeting with Our Expert Consultant
Fahamu Kuhusu Sisi: Discover City Squares
Soma Makala Zingine: Explore All Articles
Usafirishaji wa Makontena hadi Bandari ya Dar es Salaam
Kampuni Bora za Usafirishaji kutoka Ghuba hadi Tanzania
Je, Usafirishaji hadi Tanzania Unagharimu Kiasi Gani
Kampuni Bora ya Usafirishaji Tanzania
Taratibu za Forodha nchini Tanzania
Machapisho ya Hivi Karibuni
Uko tayari kuanza mradi wako? Omba huduma yako na anza safari yako nasi!
Mtaalamu wa Kimataifa Mohammed bin Rashid bin Adwan