Makala
Jinsi ya Kupanga Visa ya Umra: Mwongozo Kamili wa Mahitaji kwa Watanzania
Kusafiri kutoka Dar es Salaam, Zanzibar au Kilimanjaro kwenda katika miji mitakatifu ya Makkah na Madinah kumekuwa rahisi zaidi na kwa utaratibu mzuri kupitia mabadiliko ya kidijitali yaliyofanywa na Saudi Arabia.
Chini ya kanuni za Wizara ya Hija na Umra, mahujaji na mashirika ya usafiri yaliyoidhinishwa hutumia mifumo ya mtandaoni iliyounganishwa kushughulikia maombi ya visa, malazi ya hoteli na vibali vya kutembelea Rawdah.
Iwe unapanga safari ya Umra kwa mtu mmoja au unaandaa kifurushi cha safari kwa kikundi, kufuata taratibu sahihi hatua kwa hatua husaidia kuzuia ucheleweshaji wa safari na kuhakikisha unazingatia kanuni husika.
1. Mahitaji Muhimu kwa Watanzania Wanaotuma Maombi ya Visa ya Umrah
Kabla ya kuanza mchakato wa maombi ya visa ya Umra, hakikisha nyaraka zako binafsi zinakidhi viwango vinavyotakiwa:
Uhalali wa Pasipoti: Pasipoti inapaswa kuwa na muda wa uhalali wa angalau miezi sita kuanzia tarehe iliyo pangwa ya kuondoka Tanzania kuelekea Saudi Arabia.
Picha ya Kidijitali ya Pasipoti: Picha ya hivi karibuni ya mtindo wa picha ya pasipoti, yenye mandharinyuma meupe, iliyo pigwa ndani ya miezi sita iliyopita.
Tiketi ya Ndege ya Kwenda na Kurudi: Hakikisha una nafasi iliyothibitishwa ya safari ya kwenda na kurudi, kupitia Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa King Abdulaziz (JED) jijini Jeddah au Uwanja wa Ndege wa Prince Mohammad bin Abdulaziz (MED) jijini Madinah.
Mahitaji ya Afya na Chanjo: Wasilisha uthibitisho rasmi wa chanjo zinazo hitajika, iki wemo chanjo dhidi ya ugonjwa wa uti wa mgongo unaosababishwa na bakteria aina ya meningokokasi, inayopaswa kutolewa angalau siku 10 kabla ya safari, pamoja na kutimiza masharti mengine ya afya yanayotumika kwa msimu husika.
Bima ya Lazima ya Matibabu: Bima ya afya inayotoa huduma za matibabu ya dharura ndani ya Saudi Arabia. Bima hii inaweza kujumuishwa kiotomatiki katika maombi rasmi ya kifurushi cha visa, kulingana na utaratibu unaotumika.
2. Uelewa wa Mfumo wa Nusuk na Jinsi Unavyotumika
Saudi Arabia hutumia mfumo wa Nusuk kama jukwaa rasmi la kidijitali linalosaidia katika taratibu za Umra na utoaji wa vibali husika.
Uthibitishaji wa Vifurushi na Hoteli: Mahujaji wa kimataifa hufuata taratibu za maombi ya visa ya kielektroniki pamoja na uthibitishaji wa nafasi za malazi katika hoteli za Makkah na Madinah, kulingana na masharti yanayotumika.
Vibali vya Umra na Ziara ya Rawdah: Baada ya kupata visa, mahujaji wanaweza kuhitaji kutumia programu ya Nusuk kuweka nafasi ya muda wa kufanya ibada ya Umra katika Msikiti Mkuu wa Haram na kutembelea Rawdah Tukufu katika Msikiti wa Mtume jijini Madinah, kulingana na masharti ya sasa ya vibali.
Uzingatiaji wa Muda wa Kukaa Nchini: Visa za Umra huwa na muda maalumu wa uhalali na masharti ya kukaa nchini. Muda wa hadi siku 90 unaweza kutumika kwa baadhi ya visa, kutegemea aina ya visa na masharti yake. Kukaa nchini baada ya muda kuruhusiwa kunaweza kusababisha faini, kufukuzwa nchini na marufuku ya kuingia tena Saudi Arabia, kulingana na sheria za uhamiaji.
3. Hatua za Kufuatwa Katika Mchakato wa Kupata Visa
Hatua ya 1: Kuhakiki Nyaraka
Hakiki majina, tahajia, namba za pasipoti na taarifa nyingine binafsi ili kuhakikisha zinafanana na taarifa zilizo kwenye nyaraka rasmi.
Hatua ya 2: Kuwasilisha Maombi Kupitia Nusuk au Wakala Aliyeidhinishwa
Wasilisha taarifa binafsi, pakia nyaraka zinazohitajika katika mfumo wa kidijitali na unganisha uthibitisho wa nafasi za hoteli kupitia mfumo au jukwaa linaloruhusiwa kwa aina husika ya maombi.
Hatua ya 3: Kulipia Bima ya Afya na Ada
Lipa ada zinazo hitajika za uchakataji wa visa, bima ya lazima ya afya na gharama za kiutawala kupitia njia salama za malipo ya kielektroniki.
Hatua ya 4: Kutolewa kwa Visa ya Kielektroniki
Baada ya maombi kuidhinishwa, visa ya kielektroniki hutolewa kwa njia ya kidijitali. Muda wa uchakataji hutegemea aina ya maombi na mamlaka husika; hivyo, muda wa saa 24 hadi 72 haupaswi kuchukuliwa kama dhamana ya utoaji wa visa. Visa huunganishwa na taarifa za pasipoti ya mwombaji.
Hatua ya 5: Kupanga Muda wa Vibali
Pakua na uhifadhi nakala ya visa yako ya kielektroniki katika mfumo wa PDF. Kisha, fuata maelekezo ya sasa ya Nusuk ili kupanga muda wa vibali vya Umra na ziara ya Rawdah pale inapohitajika.
4. Mwongozo Muhimu kwa Waendeshaji wa Utalii na Waandaaji wa Vikundi vya Umra Tanzania
Kuandaa safari za Umra kwa vikundi vikubwa kunahitaji uratibu mzuri wa usafiri wa ndani, nafasi za hoteli kwa watu wengi na maombi ya visa kwa washiriki wote.
Usahihi wa Taarifa za Kikundi: Kosa hata moja katika namba ya pasipoti au taarifa binafsi wakati wa kuwasilisha maombi ya watu wengi linaweza kusababisha ucheleweshaji wa maombi ya mhusika mmoja au zaidi.
Kupanga Safari Katika Msimu wa Mahitaji Makubwa: Mahitaji ya safari huongezeka sana wakati wa mwezi mtukufu wa Ramadhani na kipindi kinachokaribia Hija. Inashauriwa kuanza maandalizi mapema, ikiwezekana wiki tatu hadi nne kabla ya safari, ili kupata nafasi za ndege na hoteli zinazofaa karibu na maeneo matakatifu. Hata hivyo, muda wa kuwasilisha maombi unapaswa kuzingatia tarehe rasmi za msimu wa Umra na Hija.
Kukagua Safari za Transit na Kusimama Njiani: Kwa safari zenye vituo vya kubadilisha ndege ndani ya Afrika Mashariki au eneo la Ghuba, hakikisha abiria wana nyaraka zinazohitajika, ikiwemo nakala ya visa, uthibitisho wa tiketi ya kurudi na vyeti vya chanjo. Pia, hakiki masharti ya transit ya nchi husika.
Acha City Squares Ikusaidie Katika Mchakato wa Kupata Visa ya Umra
Kushughulikia mwenyewe usajili wa akaunti ya Nusuk, tiketi za ndege, taratibu za visa za vikundi na uthibitishaji wa hoteli kunaweza kuwa changamoto na kuongeza uwezekano wa makosa ya kiutawala.
City Squares hutoa huduma za kusaidia katika mchakato wa visa za Umra na uratibu wa safari za vikundi kwa mahujaji binafsi, familia na mashirika ya usafiri kote Tanzania, kulingana na huduma zinazotolewa na masharti ya mamlaka husika.
Kuanzia ukaguzi wa nyaraka na usaidizi wa maombi ya visa ya kielektroniki hadi uratibu wa tiketi za ndege za vikundi na usafiri wa ndani, dawati letu la huduma za safari linalenga kurahisisha maandalizi yako ya safari kwenda katika maeneo matakatifu.
Uko tayari kuanza mchakato wa kupata visa ya Umra au kupanga safari ya kikundi?
Wasiliana nasi kupitia WhatsApp Connect with us on WhatsApp, ili kupata maelezo zaidi na kuzungumza na mshauri wetu kuhusu huduma zinazopatikana.
Unaweza pia kuwasiliana nasi kupitia tovuti yetu, kujaza fomu ya maombi ya huduma au kupanga miadi Connect with us here, ya mazungumzo ya ana kwa ana kwa njia ya video na mshauri wetu.
Viungo Muhimu vya Huduma Zetu
Huduma za Usajili wa Kampuni Tanzania: Company Formation Service
Huduma Zinazohusiana na Ubalozi wa Saudi Arabia Tanzania:Saudi Embassy Services
Huduma za Ajira kutoka Tanzania kwenda Nchi Mbalimbali: Employment Services
Huduma za Usafirishaji na Uondoshaji wa Mizigo Forodhani: Logistics Services
Rasilimali za Ziada
Huduma za Usajili wa Kampuni Tanzania: Launch your business with City Squares
Panga Miadi: Book a 1 on 1 Free Video Meeting with Our Expert Consultant
Fahamu Kuhusu Sisi: Discover City Squares
Soma Makala Zetu Nyingine: Explore All Articles
Jinsi ya Kupanga Visa ya Umra: Mwongozo Kamili wa Mahitaji kwa Watanzania
Machapisho ya Hivi Karibuni
Uko tayari kuanza mradi wako? Omba huduma yako na anza safari yako nasi!
Mtaalamu wa Kimataifa Mohammed bin Rashid bin Adwan