Makala

Matengenezo ya Sheria ya Kazi ya Saudi: Kanuni za Qiwa kwa Ajira za Watanzania | City Squares
2026-11-04 11:14:09
Wasiliana Nasi Sasa

Matengenezo ya Sheria ya Kazi ya Saudi: Kanuni za Qiwa kwa Ajira za Watanzania | City Squares

Wizara ya Rasilimali Watu na Maendeleo ya Jamii ya Saudi Arabia (MHRSD) imetekeleza mabadiliko makubwa ya Sheria ya Kazi, ikibadilisha kabisa jinsi mikataba ya ajira ya mipakani inavyoundwa, kuthibitishwa, na kutekelezwa kisheria. Kwa makampuni ya Saudi Arabia yanayowaajiri wataalamu kutoka Tanzania, na mawakala wa Tanzania wanaowatuma wafanyakazi katika Ufalme huo, mikataba ya karatasi na mabaraza ya jadi ya kazi si tena chanzo kikuu cha hatari.

Badala yake, ushirikiano wa moja kwa moja wa kiteknolojia kati ya jukwaa la Qiwa na Wizara ya Sheria (Najiz) unamaanisha kuwa mikataba ya kidijitali iliyothibitishwa sasa ina mamlaka ya utekelezaji wa haraka wa kisheria.

Mabadiliko Muhimu ya Kitatuzi Yanayoathiri Uajiri wa Mipakani

  • Mikataba ya Muda Maalum Inayotekelezeka Moja kwa Moja: Mikataba ya ajira ya muda maalum iliyothibitishwa kwenye jukwaa la Qiwa inatenda kazi kama hati za kisheria zinazotekelezeka moja kwa moja kupitia portal ya Najiz. Tofauti yoyote kati ya mshahara uliosajiliwa kwenye mkataba na malipo halisi ya benki ya Mfumo wa Ulinzi wa Mishahara (WPS) inaweza kuchochea taratibu za utekelezaji wa haraka bila kuchelewa kwa mabaraza ya sheria.

  • Muda Uliosanifiwa wa Kujiuzulu: Chini ya marekebisho ya kisheria, kujiuzulu rasmi kwa mfanyakazi kupitia njia rasmi kunachukuliwa kuwa kumekubaliwa kisheria baada ya siku 30 isipokuwa mwajiri atoe maelezo ya kibiashara ya maandishi ili kuongeza muda wa tathmini hadi siku 60.

  • Ushirikiano wa Uthibitisho wa Ujuzi kutoka Chanzo cha Msingi: Saudi Arabia sasa inataka vyeo vya kazi vya waombaji kwenye jukwaa la Qiwa vilingane kikamilifu na uthibitisho wa vyeti vya elimu kutoka chanzo cha msingi (DataFlow) na uainishaji wa mabaraza ya kitaaluma ya ndani (kama vile SCFHS kwa sekta ya afya) kabla ya utoaji wa visa.

Mambo ya Kuepuka Chini ya Kanuni Mpya

  • Vipengele vya Posho Visivyolingana: Epuka kugawanya mishahara kwenye karatasi (mfano, mshahara wa msingi dhidi ya posho za usafiri/nyumba) kwa njia tofauti kwenye Qiwa ikilinganishwa na malipo halisi ya kila mwezi ya benki. Tofauti hizi zinatengeneza dhima ya haraka ya kifedha.

  • Kupuuza Madawati ya Uthibitisho ya Mawakala: Kuajiri wafanyakazi wa Tanzania bila kuthibitisha kuwa uainishaji wao wa kazi kwenye Qiwa unalingana na vyeti vyao vilivyothibitishwa kunasababisha kukataliwa kwa visa wakati wa kupiga muhuri ubalozini.

  • Kupuuza Dirisha la Siku 30 la Usawazishaji wa Mkataba: Kuchelewa kusasisha mikataba ya kidijitali kwenye Qiwa baada ya kumuingiza mfanyakazi kazini kunawaweka waajiri kwenye hatari ya faini za kiutawala na kushuka kwa alama za Saudization.

Jinsi City Squares Inavyohakikisha Utiifu Kamili

Ikifanya kazi moja kwa moja kutoka ofisi za City Squares huko Upanga (Dar es Salaam) na Saudi Arabia, timu yetu ya udhibiti inaratibu usawazishaji kamili wa mikataba kupitia Qiwa, Wafid, DataFlow, na MOFA. Tunahakikisha mfumo wako wa uajiri wa mipakani unabaki na utiifu wa 100% na mifumo ya kisheria ya Saudi Arabia kabla ya kuondoka kwa mfanyakazi.

Rasilimali Zingine:

Machapisho ya Hivi Karibuni

04 Nov
Matengenezo ya Sheria ya Kazi ya Saudi: Kanuni za Qiwa kwa Ajira za Watanzania | City Squares
Matengenezo ya Sheria ya Kazi ya Saudi: Kanuni za Qiwa kwa Ajira za Watanzania | City Squares
03 Nov
Uhalalishaji wa Nyaraka za Kibiashara kwa Ajili ya Upanuzi wa Biashara nchini Saudi Arabia kutoka Tanzania
Uhalalishaji wa Nyaraka za Kibiashara kwa Ajili ya Upanuzi wa Biashara nchini Saudi Arabia kutoka Tanzania
03 Nov
Kuajiri Kutoka Tanzania Kwenda Saudi Arabia: Mwongozo wa Mchakato na Uzingatiaji wa Sheria wa 2026 | City Squares
Kuajiri Kutoka Tanzania Kwenda Saudi Arabia: Mwongozo wa Mchakato na Uzingatiaji wa Sheria wa 2026 | City Squares
03 Nov
Ukaazi wa Daraja la Juu Arabia ya Saudi: Gharama, Aina & Mwongozo wa Maombi (2026) | City Squares
Ukaazi wa Daraja la Juu Arabia ya Saudi: Gharama, Aina & Mwongozo wa Maombi (2026) | City Squares

Uko tayari kuanza mradi wako? Omba huduma yako na anza safari yako nasi!

Mtaalamu wa Kimataifa Mohammed bin Rashid bin Adwan

Mtaalamu wa Kimataifa Mohammed bin Rashid bin Adwan