Makala

Jinsi ya Kuleta Familia Yako Saudi Arabia: Mwongozo wa Visa ya Kutembelea Familia wa 2026
2026-10-12 08:49:31
Wasiliana Nasi Sasa

Jinsi ya Kuleta Familia Yako Saudi Arabia: Mwongozo wa Visa ya Kutembelea Familia wa 2026

Kuleta familia yako ili kuishi nawe au kukutembelea Saudi Arabia ni mojawapo ya mambo mazuri katika maisha ya kufanya kazi nchini humo. Iwe unapanga kumleta mwenzi wako na watoto wako kwa kipindi kirefu au kuwaleta wazazi wako kwa ziara inayoweza kujumuisha Umra, mchakato wa kupata Visa ya Kutembelea Familia ya Saudi Arabia unaweza kuwa rahisi zaidi unapofahamu nyaraka na hatua zinazohitajika.

Wizara ya Mambo ya Nje ya Saudi Arabia (Ministry of Foreign Affairs — MOFA) hushughulikia sehemu kubwa ya mchakato huu kupitia mifumo ya mtandaoni. Mfumo wa Nafath hutumika kwa uthibitishaji wa utambulisho katika huduma zinazounga mkono mfumo huo.

Hata hivyo, kosa dogo katika tahajia ya jina au kukosekana kwa uthibitishaji unaohitajika wa nyaraka kunaweza kusababisha maombi kucheleweshwa au kukataliwa.

Huu hapa ni mwongozo wa kukusaidia kukamilisha mchakato wa kuomba visa ya kutembelea familia bila kukumbana na changamoto zisizo za lazima za kiutawala.

Ni Wanafamilia Gani Unaoweza Kuwaombea Visa?

Kabla ya kuingia katika mifumo ya maombi, hakikisha watu unaotaka kuwaleta wanakidhi masharti yanayotumika.

Kwa kawaida, maombi ya kutembelea familia yanaweza kujumuisha wanafamilia wa karibu kama vile:

  • Mwenzi wa ndoa.

  • Watoto.

  • Wazazi.

Uwezekano wa kuwaombea ndugu wengine, kama vile kaka, dada au wakwe, hutegemea uhusiano wa kifamilia unaokubalika, aina ya maombi na masharti ya sasa ya mamlaka za Saudi Arabia.

Pia, hakikisha unatimiza masharti ya ukaazi kabla ya kuanza maombi. Uhalali unaotakiwa wa Iqama yako hutegemea kanuni zinazotumika kwa aina ya visa unayoomba, hivyo ni muhimu kuthibitisha sharti hilo kwenye mfumo rasmi.

Pasipoti za wanafamilia wako zinapaswa pia kuwa na muda wa uhalali unaotakiwa, ambao kwa visa nyingi huwa angalau miezi sita, kulingana na masharti ya visa na tarehe ya safari.

Hatua ya 1: Kuwasilisha Ombi Kupitia MOFA Ukiwa Saudi Arabia

Mchakato huanza ukiwa Saudi Arabia, ambapo mwombaji anayefadhili ziara ya familia huwasilisha ombi kupitia mfumo wa mtandaoni.

  1. Tembelea jukwaa rasmi la huduma za visa la MOFA la Saudi Arabia na uingie kwa kutumia Nafath ikiwa mfumo unahitaji uthibitishaji huo.

  2. Chagua huduma ya kuomba Visa ya Kutembelea Familia kwa Wakazi (Family Visit Visa Application for Residents).

  3. Jaza taarifa za ndugu yako kwa usahihi. Hakikisha majina yanafanana kabisa na yale yaliyo kwenye ukurasa wa taarifa binafsi wa pasipoti.

  4. Fuata maelekezo ya mfumo kuhusu aina ya visa, muda wa ziara na taarifa nyingine zinazo hitajika.

  5. Baada ya kuwasilisha ombi, hifadhi namba ya maombi (Talab Number) inayotolewa na mfumo kwa ajili ya kufuatilia maendeleo yake.

Kuhusu muda wa kukaa: Muda wa uhalali wa visa na muda unaoruhusiwa wa kukaa Saudi Arabia hutegemea aina ya visa iliyo idhinishwa. Visa za kuingia mara moja na visa za kuingia mara nyingi zinaweza kuwa na masharti tofauti. Usichukulie siku 30, siku 90 au siku 270 kama muda unaotumika kwa kila visa; hakikisha unakagua masharti ya liyoidhinishwa kwenye visa yako na uthibitishe uwezekano wa kuongeza muda kupitia mifumo rasmi, iki wemo Absher pale inapohusika.

Hatua ya 2: Kupata Uthibitisho wa Mwajiri na Chama cha Wafanyabiashara

Kupata namba ya maombi hakumaanishi kuwa visa tayari imeidhinishwa. Kulingana na utaratibu unaotumika, unaweza kuhitaji uthibitisho wa ziada nchini Saudi Arabia.

  1. Hifadhi au chapisha fomu ya maombi ya MOFA.

  2. Wasiliana na idara ya rasilimali watu (Human Resources — HR) au afisa anayeshughulikia masuala ya wafanyakazi na vibali (Public Relations Officer — PRO/Mandoob) katika kampuni unayofanyia kazi.

  3. Ikiwa uthibitisho wa mwajiri unahitajika, hakikisha fomu imesainiwa na kuthibitishwa kwa mujibu wa utaratibu wa kampuni na mamlaka husika. Uthibitisho unaweza kuhusisha taarifa za ajira na mshahara.

  4. Ikiwa muhuri wa kielektroniki wa Chama cha Wafanyabiashara cha Saudi Arabia (Chamber of Commerce) unahitajika kwa aina ya maombi yako, fuata utaratibu wa uthibitishaji kupitia mfumo rasmi wa chama hicho.

  5. Baada ya kukamilisha hatua zinazo hitajika, fuatilia hali ya ombi lako kupitia mfumo rasmi wa MOFA kwa kutumia taarifa zinazotakiwa.

Muda wa kuidhinishwa hutofautiana kulingana na aina ya ombi na ukamilifu wa nyaraka. Kwa hiyo, usichukulie siku moja hadi tano za kazi kama muda wa uhakika wa kupata idhini.

Hatua ya 3: Uwasilishaji wa Nyaraka Ubalozini au Kituo cha Visa

Baada ya ombi kuidhinishwa, mfumo unaweza kutoa hati rasmi ya mwaliko au idhini ya visa (Visa Document). Hifadhi nakala yake na uitume kwa wanafamilia wako ili waweze kuendelea na hatua zinazofuata.

Wanafamilia wako wanapaswa kuthibitisha mahali sahihi pa kuwasilisha maombi nchini Tanzania kupitia Ubalozi wa Saudi Arabia au kituo cha visa kilichoidhinishwa, kulingana na utaratibu unaotumika wakati wa maombi.

Nyaraka zinazoweza kuhitajika ni pamoja na:

  • Hati ya Visa ya MOFA: Nakala iliyochapishwa ya hati rasmi ya idhini au mwaliko, ikiwa imetolewa.

  • Pasipoti Halisi: Pasipoti yenye muda wa uhalali unaokidhi masharti ya visa.

  • Picha za Pasipoti: Picha za hivi karibuni zinazokidhi vipimo vinavyotakiwa, iki wemo mandharinyuma meupe pale inapohitajika.

  • Nyaraka za Kuthibitisha Uhusiano wa Kifamilia: Kwa mfano, cheti cha ndoa kwa mwenzi wa ndoa au vyeti vya kuzaliwa kwa watoto. Nyaraka za wazazi au wanafamilia wengine hutegemea aina ya uhusiano na masharti ya maombi.

  • Tafsiri na Uthibitishaji wa Nyaraka: Vyeti vinaweza kuhitaji kutafsiriwa kwa Kiarabu na kuthibitishwa na mamlaka husika kulingana na masharti ya visa.

  • Tiketi na Bima: Uthibitisho wa tiketi za ndege na bima ya matibabu, ikiwa vinahitajika kwa aina ya visa husika.

Baada ya visa kuidhinishwa na kutolewa kwa mujibu wa utaratibu rasmi, wanafamilia wako wanaweza kupanga safari yao kwa kuzingatia tarehe za uhalali wa visa na masharti ya kuingia nchini.

Makosa ya Kawaida Yanayoweza Kusababisha Maombi Kukataliwa au Kuchelewa

Ikiwa unataka kuongeza uwezekano wa maombi yako kushughulikiwa bila matatizo, zingatia mambo yafuatayo:

1. Kukosea Tahajia ya Majina

Usikisie tahajia ya jina. Jina la mwenzi wako au mtoto linapaswa kuandikwa kama lilivyo kwenye pasipoti. Tofauti katika majina, tarehe za kuzaliwa au namba za pasipoti inaweza kusababisha maombi kuhitaji marekebisho au kukataliwa.

2. Kupuuza Uhalali wa Iqama

Kagua tarehe ya mwisho ya uhalali wa Iqama yako kabla ya kuwasilisha ombi. Hakikisha pia kuwa umetimiza masharti mengine ya ukaazi na ada zinazo husika. Mahitaji maalumu ya uhalali yanapaswa kuthibitishwa kwenye mfumo rasmi wa maombi.


3. Kutothibitisha Vyeti vya Uhusiano wa Kifamilia

Andaa mapema vyeti vya ndoa, vyeti vya kuzaliwa na nyaraka nyingine zinazothibitisha uhusiano wako na watu unaotaka kuwaleta. Hakikisha tafsiri za Kiarabu na uthibitishaji wowote unaohitajika umekamilika kabla ya kuwasilisha nyaraka kwenye kituo cha visa.

4. Kutumia Kituo Kisichoidhinishwa

Thibitisha kituo rasmi cha kupokea maombi ya visa na taratibu zake kabla ya kupanga miadi au kulipa ada. Hii itakusaidia kuepuka usumbufu na gharama zisizo za lazima.

Jinsi City Squares Inavyorahisisha Mchakato wa Maombi Yako

Iwe wewe ni mkazi wa Saudi Arabia unayetaka kuleta familia yako kwa ziara au afisa wa rasilimali watu anayeshughulikia maombi ya visa za kutembelea familia kwa wafanyakazi, City Squares inaweza kukusaidia kuratibu hatua mbalimbali za mchakato kulingana na huduma zinazopatikana.

Timu yetu ya huduma za visa husaidia katika uratibu wa maombi ya MOFA, tafsiri ya nyaraka kwa Kiarabu, uthibitishaji wa nyaraka pale inapohitajika na maandalizi ya uwasilishaji wa maombi kupitia njia zinazo tambuliwa.

Huduma hizi huratibiwa kupitia ofisi yetu kuu iliyopo Upanga, Dar es Salaam, Tanzania.

Unahitaji msaada wa kuomba visa ya kutembelea familia Saudi Arabia?

Wasiliana na City Squares ili kupata maelezo zaidi kuhusu huduma zinazopatikana, nyaraka zinazohitajika na hatua za kufuata kulingana na hali yako.

Viungo Muhimu vya Huduma Zetu

Rasilimali za Ziada

Machapisho ya Hivi Karibuni

12 Oct
Jinsi ya Kuleta Familia Yako Saudi Arabia: Mwongozo wa Visa ya Kutembelea Familia wa 2026
Jinsi ya Kuleta Familia Yako Saudi Arabia: Mwongozo wa Visa ya Kutembelea Familia wa 2026
12 Oct
Jinsi ya Kupata Idhini ya Visa ya Kazi ya Saudi Arabia Ukiwa Tanzania (2026)
Jinsi ya Kupata Idhini ya Visa ya Kazi ya Saudi Arabia Ukiwa Tanzania (2026)
12 Oct
Jinsi ya Kupanga Visa ya Umra: Mwongozo Kamili wa Mahitaji kwa Watanzania
Jinsi ya Kupanga Visa ya Umra: Mwongozo Kamili wa Mahitaji kwa Watanzania
01 Oct
Sajili Kampuni Tanzania (2026): Mwongozo wa BRELA, TIN ya TRA na Gharama
Sajili Kampuni Tanzania (2026): Mwongozo wa BRELA, TIN ya TRA na Gharama

Uko tayari kuanza mradi wako? Omba huduma yako na anza safari yako nasi!

Mtaalamu wa Kimataifa Mohammed bin Rashid bin Adwan

Mtaalamu wa Kimataifa Mohammed bin Rashid bin Adwan